Nơi thể hiện đẳng cấp
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Ba bước để hòa nhập thế giới Zing Dance

Go down

Ba bước để hòa nhập thế giới Zing Dance Empty Ba bước để hòa nhập thế giới Zing Dance

Bài gửi  heokon19x Mon Sep 28, 2009 6:41 pm

Thoạt nhìn, trò chơi vũ đạo trực tuyến Zing Dance sẽ khá “đánh đố” những người mới bắt đầu chơi bởi game có quá nhiều kiểu nhảy, khung cảnh sân khấu và nhiều tính năng khác.

Nhưng để trở thành một “vũ công siêu hạng” không hề khó vì trò chơi này có sẵn những chỉ dẫn rất dễ hiểu. Chỉ với ba bước sau đây, bạn sẽ cảm thấy Zing Dance là một game dễ tiếp cận và đầy thú vị dành cho mình.

Bước 1: Đọc chỉ dẫn – Nhớ phím nóng
Hiểu được các tân thủ sẽ rất “ngán” nếu phải đọc những hướng dẫn dài lê thê, Zing Dance đã đưa vào hệ thống hình ảnh và những chú thích rất dễ hiểu. Mỗi lần đăng nhập hay chờ để vào sàn nhảy, những tân thủ có thể xem nhanh các chức năng cơ bản của game.

Ba bước để hòa nhập thế giới Zing Dance Hinh%20huong%20dan
Sơ đồ chức năng game được hệ thống hóa rất dễ hiểu

Một cách nữa để nhanh chóng thành thạo các thao tác trong Zing Dance là ghi nhớ những phím nóng như: nhấn Z, X để sử dụng đạo cụ; F1, F2 làm thay đổi không gian góc nhìn; F12 giúp ẩn phong cảnh sàn nhảy, tổ hợp phím Ctrl +F có chức năng chuyển đổi chế độ màn hình...

Ba bước để hòa nhập thế giới Zing Dance Huong%20dan%20phim%20tat
Hệ thống luôn thông báo các phím tắt trên dao diện màn hình chờ trước khi vào sàn nhảy

Bước 2: Làm khán giả - Lên sàn tập
Để nâng cao cảm thụ âm nhạc của mình cũng như “học hỏi” vũ đạo từ những “vũ công thứ thiệt” khác, tân thủ nên vào các sàn nhảy cấp cao để… làm khán giả. Tại đây, bạn có thể biết trước các tính năng của Zing Dance ở các mức độ cao hơn cũng như sẽ định hướng cho việc luyện tập và phát triển “con đường nghệ thuật” của mình.

Ba bước để hòa nhập thế giới Zing Dance Xem%20thi%20dau%20Dance
Xem thi đấu để thư giãn và học hỏi từ các vũ công khác

Tập luyện là giai đoạn tối cần thiết cho bất cứ một vũ công nào. Các tân thủ nên chủ động tạo ra sàn tập cho riêng mình để toàn quyền chọn lựa cấp độ nhảy cơ bản và nâng cao. Nếu là chủ phòng, bạn cũng có thể mời thêm những bạn bè khác vào cùng luyện tập và còn có quyền lựa chọn phong cảnh sàn nhảy cũng như bài hát mà mình sẽ khiêu vũ.

Ba bước để hòa nhập thế giới Zing Dance Tu%20luyen%20tap
Tự mình tập luyện để tìm hiểu và hoàn thiện các bước nhảy

Bước 3: Vào thi đấu – Gặp bạn bè
Khi đã thành thạo những kỹ năng cơ bản thì đây chính là lúc bạn bước vào một môi trường “cọ xát”. Zing Dance có rất nhiều đấu trường cho các vũ công thi tài cùng nhau. Tại những cuộc đua, bạn có thể kết giao bạn bè, trao đổi kinh nghiệm chơi game và sẽ thấy mình tiến bộ hơn nhiều. Chiến thắng mỗi trận đấu, bạn nhận được một số điểm vinh dự nhất định. Tích lũy điểm này để đổi lấy những trang phục và đạo cụ để làm đẹp cho nhân vật của mình.

Ba bước để hòa nhập thế giới Zing Dance Untitled
Thử sức mình trong những trận đấu gay cấn

Ba bước để hòa nhập thế giới Zing Dance Dat%20cuoc%20ve%20cho%20van%20nhay
Đặt cược vé cho các trận đấu trong “đấu trường”

Chỉ cần thực hiện theo ba bước cơ bản như trên, các game thủ sẽ không còn bỡ ngỡ khi bước chân vào thế giới của Zing Dance. Con đường trở thành “vũ công chuyên nghiệp” đang rộng mở để đón chào bước chân bạn.
heokon19x
heokon19x
V.I.P
V.I.P

http://vn.myblog.yahoo.com/comay_baytheogio181